babban_banner

CCS 2 Toshe CCS 1 Gun Haɗin Tsarin Cajin Don Motocin Lantarki?

1. Haɗin Cajin Tsarin (CCS):

Akwai nau'i biyu, daban-daban a Arewacin Amurka da Turai, sauran duniya suna amfani da ɗayan nau'ikan ya danganta da kasuwa.

Fa'idodin Haɗin Cajin Tsarin (CCS):

  • Matsakaicin ikon caji har zuwa 350 kW (yau 200 kW)
  • Cajin ƙarfin lantarki har zuwa 1.000 V kuma mafi girma na 350 A na yanzu (yau 200 A)
  • DC 50kW / AC 43kW aiwatar a cikin kayayyakin more rayuwa
  • Haɗin gine-ginen lantarki don duk yanayin cajin AC da DC masu dacewa
  • Gine-ginen shigarwa ɗaya da caji ɗaya don AC da DC don ba da izinin ƙarancin tsarin gaba ɗaya
  • Samfurin sadarwa ɗaya kawai don cajin AC da DC, Sadarwar Powerline (PLC) don Cajin DC da sabis na ci gaba
  • Yanayin sadarwar fasaha ta HomePlug GreenPHY yana ba da damar haɗin kai V2H da V2G

2. CHAdeMO

CHAdeMO shine sunan ciniki na hanyar caji mai sauri don motocin lantarki na baturi masu isar da har zuwa 62.5 kW na babban ƙarfin lantarki kai tsaye ta hanyar haɗin lantarki na musamman.An gabatar da shi azaman ma'aunin masana'antu na duniya ta ƙungiyar suna iri ɗaya.

Saboda tashoshin jiragen ruwa na CHAdeMO ba su goyan bayan cajin AC, dole ne motoci su sami tashoshin caji guda biyu - ɗaya na AC Level 2, ɗayan na CHAdeMO

     

3. Tesla Superchargers

Siffa biyu (bambanta a Arewacin Amurka da Turai / sauran duniya)

Tsarin Tesla Supercharger yana amfani da tashar tashar jiragen ruwa guda ɗaya mai goyan bayan, ta amfani da kebul siririyar kebul da mai haɗa caji, kowane yanayin caji mai yuwuwar mutum zai iya tunanin:

  • Naúrar caji ta wayar hannu ta Tesla tana zuwa tare da adaftan don kowane nau'in tashar wutar lantarki, daga 120 volt 12 amp (NEMA 5-20), zuwa 240 volt 50 amp (NEMA 14-50).
  • Ta hanyar adaftar, tana iya haɗawa zuwa tashoshin caji na J1772
  • A tashar Supercharger (hoton sama) yana iya karɓar cajin DC da sauri akan ƙimar kiloWatt 120

Yana nufin mai mallakar Tesla Model S ko Model X na iya samun saurin caji a cikin yanayi da yawa.

Tesla Motors kuma yana siyar da adaftan ƙarawa wanda ke bawa mai S/X Model damar yin caji a tashar CHAdeMO.

Tesla Motors baya siyar da kowane nau'in adaftar da ke bawa masu motocin CHAdeMO ko CCS damar yin caji a tashar Supercharger, duk da haka.

 


Lokacin aikawa: Mayu-14-2021
  • Biyo Mu:
  • facebook
  • nasaba
  • twitter
  • youtube
  • instagram

Bar Saƙonku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana