Cajin EV a gida: kuna buƙatar sani don Motocin Lantarki ku
Cajin EV lamari ne mai zafi – wato, ta yaya za mu iya canzawa zuwa motar lantarki idan sun ɗauki lokaci mai tsawo ana caji, kuma yawancin sassan ƙasar ba su da kayan aikin cajin jama'a?
Da kyau, abubuwan more rayuwa suna haɓaka koyaushe, amma ga yawancin masu shi maganin yana da sauƙi - caji a gida.Ta hanyar shigar da caja na gida, zaku iya ɗaukar motarku kusan kamar wayar hannu, ta hanyar shigar da ita cikin dare kawai kuma ta tashi zuwa cikakken cajin baturi.
Suna da wasu fa'idodi, kasancewa mai arha don aiki fiye da tsadar cajin jama'a, musamman idan kuna amfani da su yayin da wutar lantarki ta fi arha.A zahiri, akan wasu kuɗaɗen kuɗin fito na 'Agile', kuna iya yin caji kyauta yadda yakamata, kuma menene ba ku so game da hakan?
Mafi kyawun motocin lantarki 2020
Wadanne motoci masu amfani da wutar lantarki suke son zama dasu?
Tabbas, wuraren cajin gida ba su dace da kowa ba.Da farko, suna buƙatar ku sami hanyar mota ko aƙalla wurin ajiye motoci da ke kusa da gidanku.
Nawa ne kudin cajin motar lantarki?
Amma menene zaɓuɓɓuka?Anan ga duk hanyoyin da zaku iya cajin motar lantarki a gida…
3-pin plug soket (max 3kW)
Zaɓin mafi sauƙi kuma mafi arha shine soket ɗin filogi na yau da kullun.Ko kuna gudanar da kebul ɗin ku ta taga buɗaɗɗiya ko wataƙila shigar da kwas ɗin da ba zai hana yanayi ba a waje, wannan zaɓin tabbas mai arha ne.
Yana da matsala, ko da yake.Wannan shine mafi girman saurin yin caji - babban baturi mai ƙarfi, kamar wancan akan Kia e-Niro, zai ɗauki kusan awanni 30 don caji gabaɗaya daga fanko.Kuna da wani abu mai babban baturi kamar Tesla ko Porsche Taycan?Manta shi.
Yawancin masana'antun suna ba da shawarar cajin fil uku azaman makoma ta ƙarshe kawai.Wasu soket ba a ƙididdige su ba na dogon lokaci na ci gaba da amfani mai nauyi - musamman idan kuna tunanin amfani da kebul na tsawo.Mafi kyawun amfani da caja 3-pin azaman zaɓi na gaggawa, ko kuma idan kuna ziyartar wani wuri ba tare da nasa cajar ba.
Sakamakon haka, masana'antun suna ƙara ƙin samar da caja-pin uku azaman kayan aiki na yau da kullun.
Akwatin bangon gida (3kW - 22kW)
Akwatin bangon gida wani akwati ne daban wanda aka haɗa kai tsaye zuwa wutar lantarkin gidanku.Yawancin kamfanonin da ke ba su ne ke shigar da su, ko kuma masu lantarki za su iya shigar da su tare da takamaiman takaddun shaida.
Akwatunan bangon gida mafi mahimmanci na iya caji akan 3kW, kusan iri ɗaya da soket ɗin mains na yau da kullun.Mafi yawan raka'a, kodayake - gami da waɗanda aka ba su kyauta tare da wasu motocin lantarki - za su yi cajin 7kW.
Wannan zai rage lokutan caji cikin rabi sannan wasu idan aka kwatanta da soket mai rahusa uku, yana ba da cajin gaskiya na dare ɗaya ga yawancin motocin lantarki a kasuwa.
Nawa sauri zaka iya caji ya dogara da wutar lantarkin gidanka.Yawancin gidaje suna da abin da aka sani da haɗin kai-ɗaya, amma wasu kaddarorin zamani ko kasuwancin za su sami hanyar haɗin kai mai mataki uku.Waɗannan suna da ikon tallafawa akwatunan bango na 11kW ko ma 22kW - amma yana da wuya ga gidan iyali na yau da kullun.Yawancin lokaci kuna iya bincika idan dukiyar ku tana da wadatar matakai uku ta adadin fis 100A a cikin akwatin fis ɗin ku.Idan akwai daya, kana kan samar da lokaci guda, idan akwai uku, kana kan mataki uku.
Ana iya ba da akwatunan bango 'na ɗaure' ko 'ba a haɗa su ba'.Haɗin da aka haɗa yana da kebul na kama wanda ke adanawa a kan naúrar kanta, yayin da akwatin da ba a haɗa shi yana da soket ɗin kawai don toshe kebul ɗin ku a ciki.Na ƙarshe ya yi kyau a bango, amma kuna buƙatar ɗaukar kebul na caji tare da ku.
Kwamando soket (7kW)
Zabi na uku shine dacewa da abin da aka sani da soket na kwamando.Waɗannan za su saba da ƴan ƴan ƴan ɗimbin ɗimbin yawa, manyan kwasfa masu hana yanayi kuma suna ɗaukar ƙasa da sarari akan bango na waje fiye da akwatin bango, suna yin ɗan ƙarami na girka.
Don amfani da ɗaya don cajin motar lantarki, kuna buƙatar siyan kebul na ƙwararriyar kebul wanda ke ƙunshe da duk masu sarrafawa don yin caji a cikinta.Waɗannan sun fi tsada fiye da yadda aka saba
Kwamandojin kwamando zai buƙaci ƙasa kuma, kodayake shigarwa ya fi sauƙi kuma mai rahusa fiye da cikakken akwatin bango, har yanzu yana da daraja samun EV-certified lantarki don dacewa da ita.
Kudin kuɗi da tallafi
Caja mai fil uku shine zaɓi mafi arha, amma kamar yadda muka ambata a baya, ba a ba da shawarar yin amfani da shi akai-akai ba.
Kudin shigar da akwatin bango zai iya zuwa sama da £1,000, ya danganta da samfurin da aka zaɓa.Wasu sun fi wasu ƙwarewa, kama daga samar da wutar lantarki mai sauƙi zuwa raka'a masu wayo tare da ƙa'idodi don lura da saurin caji da farashin naúrar, makullin faifan maɓalli ko haɗin intanet.
Socket na Commando yana da arha don shigarwa - yawanci 'yan fam ɗari - amma kuna buƙatar sake tsara kasafin kuɗi iri ɗaya don na USB mai jituwa.
Taimako yana nan kusa, duk da haka, godiya ga Tsarin Cajin Motocin Gida na gwamnati.Wannan tallafin yana rage farashin shigarwa, kuma zai rufe kusan kashi 75% na farashin siyan caja.
Lokacin aikawa: Janairu-30-2021