babban_banner

Yaya Saurin Zaku Iya Cajin Motar Lantarki?

Yaya Saurin Zaku Iya Cajin Motar Lantarki?

Wane irin matosai ne motocin lantarki suke amfani da su?


Mataki na 1, ko 120-volt: “Cikin caji” wanda ke zuwa tare da kowace motar lantarki yana da filogi mai nau'i uku na al'ada wanda ke shiga cikin kowane soket ɗin bango mai kyau, tare da mai haɗin tashar cajin motar a ɗayan ƙarshen - da kuma akwatin na'urorin lantarki a tsakanin su

Shin wasu EV za su iya amfani da Caja na Tesla?
Ana yin amfani da Tesla Superchargers zuwa sauran motocin lantarki.… Kamar yadda Electrek ya nuna, an riga an tabbatar da dacewa;kwaro tare da hanyar sadarwar Supercharger a cikin Satumba 2020 sun ba da izinin EVs daga wasu masana'antun don yin caji, kyauta, ta amfani da caja na Tesla.

Akwai filogi na duniya don motocin lantarki?
Duk EVs da aka sayar a Arewacin Amurka suna amfani da filogin caji iri ɗaya na Level 2.Wannan yana nufin cewa zaku iya cajin kowace motar lantarki a kowace tashar caji na matakin 2 a Arewacin Amurka.… Yayin da Tesla yana da nasa caja Level 2 a gida, akwai sauran tashoshin caji na EV a gida.

Shin zan yi cajin motar lantarki ta kowane dare?
Yawancin masu motocin lantarki suna cajin motocin su a gida cikin dare.A haƙiƙa, mutanen da ke da al'adar tuƙi na yau da kullun ba su buƙatar cajin baturi cikakke kowane dare.… A takaice, babu buƙatar damuwa cewa motarka na iya tsayawa a tsakiyar hanya ko da ba ka yi cajin baturinka ba a daren jiya.

Za a iya toshe motar lantarki a gida?
Ba kamar yawancin masu motocin gas na al'ada ba, masu EV suna iya "cika" a gida-kawai ku ja cikin garejin ku ku toshe shi. Masu mallaka na iya amfani da madaidaicin kanti, wanda ke ɗaukar ɗan lokaci, ko shigar da caja bango don caji mai sauri.Duk motocin lantarki suna zuwa tare da mai dacewa da 110-volt, ko matakin 1, kayan haɗin gida.

Menene cajar Type 2 EV?
Haɗin Combo 2 yana ƙara ƙarin manyan fitunan DC guda biyu a ƙasa, baya amfani da fil ɗin AC kuma yana zama ƙa'idodin duniya don caji.Mai haɗin IEC 62196 Type 2 (wanda galibi ana kiransa mennekes dangane da kamfanin da ya samo asali) ana amfani dashi don cajin motocin lantarki, galibi a cikin Turai.

Menene cajar combo EV?
The Combined Charging System (CCS) misali ne na cajin motocin lantarki.Yana amfani da masu haɗin Combo 1 da Combo 2 don samar da wutar lantarki har zuwa kilowatts 350.… Haɗin Cajin Tsarin yana ba da damar cajin AC ta amfani da mahaɗin Nau'in 1 da Nau'in 2 ya danganta da yankin yanki.

Motocin lantarki ko dai suna da soket na Nau'i na 1 ko Nau'in 2 don saurin caji da sauri da CHAdeMO ko CCS don saurin cajin DC.Yawancin wuraren caji mai hankali/sauri suna da soket na Nau'i 2.Lokaci-lokaci za a haɗa su da kebul maimakon.Duk tashoshin caji mai sauri na DC suna da kebul da aka makala tare da galibin CHAdeMO da mai haɗin CCS.
Yawancin direbobin EV suna sayen kebul na caji mai ɗaukar nauyi wanda yayi daidai da soket ɗin Nau'in 1 ko Nau'in 2 na abin hawansu domin su iya caji akan hanyoyin sadarwar jama'a.

Yaya sauri zaka iya cajin motar lantarki a gida

Ana auna saurin cajin motocin lantarki a kilowatts (kW).
Matsakaicin cajin gida yana cajin motarka akan 3.7kW ko 7kW yana bada kusan mil 15-30 na kewayon awa ɗaya na caji (idan aka kwatanta da 2.3kW daga filogi 3 fil wanda ke ba da har zuwa mil 8 na kewayon awa ɗaya).
Matsakaicin saurin caji yana iya iyakancewa ta cajar abin hawan ku.Idan motarka ta ba da damar caji har zuwa 3.6kW, yin amfani da cajar 7kW ba zai lalata motar ba.


Lokacin aikawa: Janairu-25-2021
  • Biyo Mu:
  • facebook
  • nasaba
  • twitter
  • youtube
  • instagram

Bar Saƙonku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana