CHAdeMO Caja DC Standard Cajin Saurin, Menene ma'aunin CHADEMO?
CHAdeMo shine sunan caji mai sauri don motocin lantarki na baturi.CHAdeMo 1.0 na iya isar da har zuwa 62.5 kW ta 500 V, 125 A kai tsaye ta hanyar haɗin wutar lantarki na CHAdeMo na musamman.Sabuwar ƙayyadaddun ƙayyadaddun CHAdeMO 2.0 da aka sake dubawa yana ba da damar har zuwa 400 kW ta 1000 V, 400 A kai tsaye na yanzu.
Idan kuna zuwa daga motar konewa na ciki, zai iya taimakawa wajen tunanin zaɓuɓɓukan caji daban-daban azaman nau'ikan mai.Wasu daga cikinsu za su yi aiki don abin hawan ku, wasu ba za su yi aiki ba.Yin amfani da tsarin caji na EV sau da yawa yana da sauƙi fiye da yadda yake sauti kuma galibi yana tafasa ƙasa don nemo wurin caji wanda ke da mahaɗa mai dacewa da abin hawan ku da ɗaukar mafi girman fitarwar wutar lantarki don tabbatar da caji yana da sauri da sauri.Ɗayan irin wannan haɗin shine CHAdeMO.
Yaya
Cajin CHAdeMO yana amfani da haɗin haɗin da aka sadaukar, kamar yadda aka kwatanta a ƙasa.Taswirorin caji na EV kamar Zap-Map, PlugShare, ko OpenChargeMap, suna nuna abin da masu haɗin ke samuwa a wuraren caji, don haka tabbatar cewa kun sami alamar CHAdeMO lokacin shirin tafiyarku.
Da zarar kun isa kuma kun kunna wurin caji, ɗauki mahaɗin CHAdeMO (za a yi masa lakabi) kuma sanya shi a hankali cikin tashar tashar da ke daidai da abin hawan ku.Ja lever akan filogi don kulle shi, sannan ka gaya wa caja ya fara.Dubi wannan bidiyon mai ba da labari daga masana'antar caji Ecotricity don ganin shi da kanku.
Ɗaya daga cikin manyan bambance-bambance tare da CHAdeMO idan aka kwatanta da sauran wuraren caji, shine cewa wuraren caji suna samar da igiyoyi da masu haɗawa.Don haka idan abin hawan ku yana da mashigai mai jituwa, ba kwa buƙatar samar da kowane igiyoyi na kanku.Motocin Tesla kuma suna iya amfani da kantunan CHAdeMO lokacin amfani da adaftar $450.
Caja CHAdeMO kuma suna kulle cikin motar da ake caja, don haka ba za a iya cire su da wasu mutane ba.Masu haɗawa suna buɗewa ta atomatik lokacin da caji ya cika ko da yake.An yarda da shi a matsayin kyakkyawan ladabi ga sauran mutane su cire caja su yi amfani da shi a kan abin hawan nasu, amma kawai lokacin da aka gama caji!
Ina
Ko'ina a ko'ina.Ana samun caja na CHAdeMO a duk faɗin duniya, ta amfani da shafuka kamar PlugShare na iya taimaka maka gano ainihin inda suke.Lokacin amfani da kayan aiki kamar PlugShare, zaku iya tace taswirar ta nau'in haɗin, don haka zaɓi CHAdeMO kuma za'a nuna muku daidai inda suke kuma babu haɗarin ruɗewa ta duk sauran nau'ikan haɗin!
A cewar CHAdeMO, akwai wuraren caji sama da 30,000 na CHAdeMO a duk duniya (Mayu 2020).Fiye da 14,000 na waɗannan suna cikin Turai kuma 4,400 suna cikin Arewacin Amurka.
Lokacin aikawa: Mayu-23-2021