babban_banner

Wanne Madaidaicin Yanayin Cajin EV don Batura EV?

Wanne ne daidai yanayin caji don batir EV?
Ana shigar da cajin yanayin 1 gabaɗaya a gida, amma ana shigar da cajin yanayin 2 galibi a wuraren jama'a da manyan kantunan kasuwa.Yanayin 3 da yanayin 4 ana ɗaukarsu azaman caji mai sauri waɗanda galibi suna amfani da wadatar matakai uku kuma suna iya cajin baturin cikin ƙasa da mintuna talatin.

Wane baturi ya fi dacewa ga motocin lantarki?
baturi lithium-ion
Yawancin nau'ikan nau'ikan nau'ikan toshe da duk motocin da ke amfani da wutar lantarki suna amfani da batir lithium-ion kamar waɗannan.Tsarin ajiyar makamashi, yawanci batura, suna da mahimmanci ga motocin lantarki masu haɗaka (HEVs), plug-in matasan lantarki motocin (PHEVs), da duk motocin lantarki (EVs).

Wadanne hanyoyi da nau'ikan EV suke samuwa?
Fahimtar hanyoyin caja na EV da nau'ikan
Yanayin 1: soket na gida da igiya mai tsawo.
Yanayin 2: soket mara sadaukarwa tare da na'urar kariya ta haɗe da kebul.
Yanayin 3: kafaffen, keɓaɓɓen soket-kewaye.
Yanayin 4: Haɗin DC.
Abubuwan haɗi.
Nau'in toshe.

Shin Tesla na iya amfani da cajar EV?
Kowace motar lantarki a kan hanya a yau tana dacewa da daidaitattun caja na Level 2 na Amurka, wanda aka sani a cikin masana'antu kamar SAE J1772.Wannan ya haɗa da motocin Tesla, waɗanda suka zo tare da mai haɗin Supercharger na alamar.

Menene nau'ikan caja na EV?
Akwai manyan nau'ikan cajin EV guda uku - mai sauri, sauri, da sannu.Waɗannan suna wakiltar abubuwan fitar da wuta, sabili da haka cajin sauri, akwai don cajin EV.Lura cewa ana auna wutar lantarki a kilowatts (kW)
Shin yana da kyau a yi cajin baturi a 2 amps ko 10 amps?
Zai fi kyau a rage cajin baturin.Yawan caji a hankali ya bambanta dangane da nau'in baturi da ƙarfinsa.Koyaya, lokacin cajin baturi na mota, amps 10 ko ƙasa da haka ana ɗaukar jinkirin caji, yayin da amps 20 ko sama gabaɗaya ana ɗaukar caji mai sauri.

Wane mataki da yanayin ne DC ke yin caji da sauri sama da 100 kW?
Abin da direbobin motocin lantarki suka fahimta sosai shine "matakin 1" yana nufin cajin volt 120 a kusan kilowatts 1.9, "matakin 2" yana nufin cajin volt 240 a kusan kilowatts 19.2, sannan "matakin 3" yana nufin cajin DC cikin sauri.

Menene tashar caji na Level 3?
Caja mataki na 3 - wanda kuma ake kira DCFC ko tashoshin caji mai sauri - sun fi ƙarfin matakin 1 da tashoshi 2, ma'ana zaka iya cajin EV da sauri da su.cewa, wasu motocin ba za su iya yin caji a matakin caja na 3 ba.Sanin iyawar abin hawan ku yana da matukar muhimmanci.

Yaya saurin caja Level 3?
Kayan aiki na matakin 3 tare da fasahar CHAdeMO, wanda kuma akafi sani da cajin gaggawa na DC, yana caji ta hanyar 480V, filogi mai kai tsaye (DC).Yawancin caja Level 3 suna ba da cajin 80% a cikin mintuna 30.Yanayin sanyi na iya tsawaita lokacin da ake buƙata don caji.

Zan iya shigar da wurin caji na EV na?
Duk da yake yawancin masana'antun EV a Burtaniya suna da'awar sun haɗa da wurin cajin "kyauta" lokacin da ka sayi sabuwar mota, a aikace duk abin da suka taɓa yi shi ne don biyan kuɗin "sama" da ake buƙata don tafiya tare da kuɗin tallafin. gwamnati ta samar don shigar da wurin cajin gida.

Shin motocin lantarki suna caji yayin tuƙi?
Direbobin motocin lantarki yakamata su iya cajin motar su nan gaba yayin da suke tuƙi.Za a kunna wannan ta hanyar cajin inductive.Ta haka, alternating current yana haifar da filin maganadisu a cikin farantin caji, wanda ke jawo halin yanzu cikin abin hawa.

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don cajin motar lantarki a tashar cajin jama'a?
Ƙarfin Caja
Idan mota tana da caja 10-kW da fakitin baturi 100-kWh, a ka'idar, zai ɗauki sa'o'i 10 don cajin cikakken baturi.

Zan iya cajin motar lantarki a gida?
Idan ana maganar yin caji a gida, kuna da zaɓi biyu.Kuna iya ko dai shigar da shi zuwa daidaitaccen soket mai pin uku na UK, ko kuma kuna iya shigar da wurin caji na musamman na gida.… Wannan tallafin yana samuwa ga duk wanda ya mallaki ko amfani da cancantar motar lantarki ko plug-in, gami da direbobin motocin kamfanin.


Lokacin aikawa: Janairu-28-2021
  • Biyo Mu:
  • facebook
  • nasaba
  • twitter
  • youtube
  • instagram

Bar Saƙonku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana