babban_banner

Menene plug-in hybrid Electric abin hawa (PHEV)?

Menene plug-in hybrid Electric abin hawa (PHEV)?


Toshe-in na'ura mai amfani da wutar lantarki (in ba haka ba da aka sani da plug-in matasan) abin hawa ne mai duka injin lantarki da injin mai.Ana iya kunna shi ta amfani da wutar lantarki da mai.Chevy Volt da Ford C-MAX Energi su ne misalan abin abin hawa na toshe.Yawancin manyan masu kera motoci a halin yanzu suna bayarwa ko kuma nan ba da jimawa ba za su ba da nau'ikan nau'ikan nau'ikan toshe-in.

Menene abin hawan lantarki (EV)?


Motar lantarki, wani lokacin kuma ana kiranta da baturi mai amfani da wutar lantarki (BEV) mota ce mai injin lantarki da baturi, wutar lantarki ce kawai.Nissan Leaf da Tesla Model S misalai ne na abin hawan lantarki.Yawancin masu kera motoci a halin yanzu suna ba da ko ba da jimawa ba za su ba da samfuran haɗaɗɗen toshe-in.

Menene abin hawan wutar lantarki (PEV)?


Motocin lantarki da ake shigar da su wani nau'in motocin ne wanda ya haɗa da nau'ikan nau'ikan toshe (PHEVs) da motocin lantarki na baturi (BEVs) - duk abin hawa da ke da ikon toshewa.Duk samfuran da aka ambata a baya sun faɗi cikin wannan rukunin.

Me yasa zan so in tuka PEV?


Da farko dai, PEVs suna jin daɗin tuƙi - ƙari akan wannan ƙasa.Sun kuma fi kyau ga muhalli.PEVs na iya rage jimillar hayakin abin hawa ta hanyar amfani da wutar lantarki maimakon mai.A yawancin yankuna na Amurka, wutar lantarki na fitar da ƙarancin hayaki a kowane mil fiye da mai, kuma a wasu yankuna, gami da California, tuƙi akan wutar lantarki ya fi kona mai.Kuma, tare da haɓaka haɓakar haɓakar makamashi mai sabuntawa, tashar wutar lantarki ta Amurka tana samun tsabta kowace shekara.Yawancin lokaci, kuma yana da arha kowace mil don tuƙi akan wutar lantarki da mai.

Shin motocin lantarki ba su da jinkiri da ban sha'awa, kamar motocin golf?


A'a!Yawancin motocin golf suna da wutar lantarki, amma motar lantarki ba dole ba ne ta yi tuƙi kamar keken golf.Motoci masu haɗaɗɗun wutar lantarki da plug-in suna da daɗi don tuƙi saboda motar lantarki tana iya samar da juzu'i da yawa cikin sauri, wanda ke nufin saurin sauri, haɓaka mai santsi.Ɗaya daga cikin mafi girman misalan yadda abin hawan lantarki zai iya zama cikin sauri shine Tesla Roadster, wanda zai iya hanzarta daga 0-60 mph a cikin kawai 3.9 seconds.

Ta yaya kuke caja matasan plug-in ko abin hawan lantarki?


Duk motocin da ke amfani da wutar lantarki suna zuwa da madaidaicin igiyar caji na 120V (kamar kwamfutar tafi-da-gidanka ko wayar salula) wacce za ku iya toshewa a garejin ku ko tashar mota.Hakanan za su iya yin caji ta amfani da tashar caji da aka keɓe wanda ke aiki akan 240V.Yawancin gidaje sun riga sun sami 240V don masu busar da tufafin lantarki.Kuna iya shigar da tashar caji na 240V a gida, kuma kawai toshe motar a cikin tashar caji.Akwai dubban tashoshin cajin jama'a na 120V da 240V a duk faɗin ƙasar, kuma ana samun karuwar adadin ma fi girma tashoshi masu cajin wutar lantarki a cikin ƙasar.Yawancin, amma ba duka ba, motocin lantarki suna sanye take don karɓar babban caji mai sauri.

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don yin cajin abin hawa?


Ya danganta da girman girman baturin, da kuma ko kuna cajin ta amfani da tashar 120V na yau da kullun ta tashar caji 240V, ko caja mai sauri.Toshe-in hybrids tare da ƙananan batura za su iya yin caji cikin kimanin sa'o'i 3 a 120V da 1.5 hours a 240V.Motocin lantarki masu manyan batura na iya ɗaukar awanni 20+ a 120V da 4-8 hours ta amfani da caja 240V.Motocin lantarki waɗanda aka sanye don yin caji cikin sauri suna iya karɓar cajin 80% cikin kusan mintuna 20.

Yaya nisa zan iya tuƙi akan caji?


Matakan toshe-tashen na iya yin tafiyar mil 10-50 ta amfani da wutar lantarki kawai kafin su fara amfani da man fetur, sannan kuma za su iya tuka kusan mil 300 (ya danganta da girman tankin mai, kamar kowace mota).Yawancin motocin lantarki na farko (kimanin 2011 - 2016) suna da ikon yin tuƙi kusan mil 100 kafin a yi musu caji.Motocin lantarki na yanzu suna tafiya kusan mil 250 akan caji, kodayake akwai wasu, kamar Teslas, waɗanda zasu iya yin kusan mil 350 akan caji.Masu kera motoci da dama sun sanar da shirin kawo wa kasuwan motocin lantarki wadanda suka yi alkawarin dogon zango har ma da saurin caji.

Nawa ne kudin wadannan motocin?


Farashin PEVs na yau ya bambanta bisa ga ƙira da ƙira.Mutane da yawa sun zaɓi yin hayar PEV ɗin su don cin gajiyar farashi na musamman.Yawancin PEVs sun cancanci hutun haraji na tarayya.Wasu jihohi kuma suna ba da ƙarin ƙarin sayayya, ragi, da hutun haraji ga waɗannan motocin.

Shin akwai wani ramuwa da gwamnati ta yi ko kuma rage haraji a kan wadannan motocin?
A takaice, eh.Kuna iya samun ƙarin bayani kan ramuwa na tarayya da na jihohi, hutun haraji, da sauran abubuwan ƙarfafawa akan shafin albarkatun mu.

Menene zai faru da baturin idan ya mutu?


Ana iya sake yin amfani da batura, ko da yake akwai sauran ƙarin koyo game da sake yin amfani da batirin lithium-ion (li-ion) da ake amfani da su a cikin motocin lantarki.A halin yanzu babu kamfanoni da yawa da ke sake sarrafa batura masu amfani da li-ion, saboda babu batir da yawa da za a sake sarrafa su.Anan a Cibiyar Bincike ta UC Davis' PH&EV, muna kuma bincika zaɓi na amfani da batura a aikace-aikacen "rayuwa ta biyu" bayan sun daina isa don amfani a cikin ve.


Lokacin aikawa: Janairu-28-2021
  • Biyo Mu:
  • facebook
  • nasaba
  • twitter
  • youtube
  • instagram

Bar Saƙonku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana